Thế nào là „đỉnh của chóp” | Khí Công Sư
Để „Mỵ“ nói cho mà nghe…Thế nào là „đỉnh của chóp“…Hì hì….Cái „tật“ của người Việt là phàm rau, củ, quả… cái gì cũng phải thái ra thật nhỏ rồi mới đem chế biến. Có lẽ xưa kia vì nghèo, nhà lại đông người nên mới phải chia nhỏ ra vậy mà xào nấu cho đủ độ „phủ“ lên „dân số“ của bữa ăn…hì hì… Chứ thực ra có những thứ chỉ cần chia ra vài ba „phát“ rồi đem chế biến mới đúng là „đỉnh của chóp“ trong nghệ thuật ẩm thực. Ví dụ như vụ su su dưới này chẳng hạn. Thông thường chế biến su su để nấu canh hay là chiên xào, người ta đều thái lát ra cực mỏng. Làm vậy thì độ „phủ dân số“ nó mới có khả thi… Còn như nếu „có của ăn của để“ như vụ su su đầy giàn, thì nên chế biến như các hình ảnh đính kèm phía dưới thì mới đúng là chất lượng, người ăn mới thẩm thấu hết cái độ ngọt lừ thơm phức của loại quả thần thánh này….Quí vị lưu ý: